Have a question? Give us a call: +86-577-6270-6808

Menene haɗin haɗin kebul

Matsakaicin haɗin kebul na'ura ce da ke haɗa kebul da akwatin junction, kuma ana amfani da ita don haɗa tushen kebul ko kwasfa, insulation da kwasfa da juna.A cikin aikace-aikacen tsarin wutar lantarki, adadin haɗin kai yana da yawa.Matsakaicin gama gari suna da nau'in madaidaiciya-ta hanyar (wanda aka fi sani da "daidai-ta hanyar") da nau'in lanƙwasa-ta.

Halayen nau'in madaidaiciyar hanya sune:
(1) Tsari mai sauƙi, ƙananan girman da nauyin nauyi;

(2) Ginin ya dace, kuma ana iya sarrafa shi ba tare da cire murfin waje na kebul ba yayin shigarwa;

(3) Farashin yana da arha, amma asarar layin bayan kwanciya yana da girma.

Halayen nau'in lanƙwasa sune:
(1) Tsarin ya fi rikitarwa;

(2) Asarar layin da aka haifar bayan kwanciya ya yi ƙasa da na nau'in madaidaiciya-ta hanyar;

(3) Ginin yana da ɗan damuwa;

(4) Farashin ya ɗan fi girma.

A cikin aikin injiniya mai amfani, ana amfani da hanyar juriya ta DC gabaɗaya don gano aikin ta hanyar.Ka'idar hanyar juriya ta DC ita ce lokacin da aka yi amfani da wutar lantarki na DC zuwa na'urorin lantarki guda biyu na ta hanyar, ƙimar juriya ta yi daidai da murabba'in ƙarfin lantarki da ake amfani da shi.

Sabili da haka, idan dai an auna girman juriya na DC, ana iya sanin ƙaddamarwar ta hanyar wucewa.Hanyoyin auna juriya na DC sun kasu kashi biyu: Hanyar kai tsaye da hanyar kai tsaye:
Hanyar kai tsaye ita ce auna juzu'in wutar lantarki kai tsaye tsakanin wayoyi biyu tare da multimeter don tantance fa'ida da rashin amfani na madaidaiciyar-ta hanyar.

Hanyar kaikaice ita ce tantance ko cancanta ko a'a ta hanyar auna madaidaicin wutar lantarki tsakanin na'urorin lantarki guda biyu, wanda ake kira da AC impedance method ko hanyar mitar wutar lantarki ta hanyar gwajin wutar lantarki.Hanyar gwajin mitar wutar lantarki yana ɗaya daga cikin hanyoyin gama gari kuma masu inganci don yin hukunci ko wani yanki na madugu ya cancanta ko a'a..

Lokacin da aka yi amfani da ƙarfin mitar wutar lantarki na ƙayyadaddun ƙimar (yawanci 50hz) zuwa iyakar biyun da aka gwada, duba ko samfurin da aka gwada yana da abin fashewa.Ba a zartar da wannan sashin waya ba.


Lokacin aikawa: Jul-02-2022